supreme court : राज्यातच नव्हे तर संपूर्ण देशात फटाके फोडण्यास बंदी..

supreme court : प्रदूषण रोखण्याच्या उद्देशाने एका महत्त्वाच्या स्पष्टीकरणात, सर्वोच्च न्यायालयाने supreme court म्हटले आहे की, फक्त हिरवे फटाके वापरण्यास परवानगी देणारा 2021 चा आदेश केवळ दिल्ली-एनसीआरलाच नाही तर देशभरात लागू होईल. सुनावणी दरम्यान, खंडपीठाने निरीक्षण केले की “आजकाल” मुले फटाके फोडत नाहीत आणि ते प्रौढच करतात आणि पर्यावरणाचे रक्षण करणे हे प्रत्येकाचे कर्तव्य आहे असेही सांगितले.

 शेतकर्‍यांनच्या बँक खात्यात 25% पीक विमा जमा होण्यास मार्ग मोकळा ,

लवकरच जमा होणार पीक विमा.

supreme court : 

बेरियम क्षार आणि इतर प्रदूषक रसायने वापरणाऱ्या फटाक्यांच्या वापरावर बंदी घालणाऱ्या आणि सणासुदीच्या काळात वायू आणि ध्वनी प्रदूषणाला आळा घालणाऱ्या न्यायालयाच्या आदेशांचे पालन करण्यासाठी राजस्थान सरकारला निर्देश देण्याची विनंती करणाऱ्या याचिकेवर सुनावणी करताना न्यायमूर्ती एएस बोपण्णा आणि एमएम सुंदरेश यांच्या खंडपीठाने म्हटले की, नवीन नाही. दिशानिर्देश आवश्यक होते. त्यात म्हटले आहे की सर्वोच्च न्यायालयाचे आदेश देशभरात बंधनकारक आहेत आणि राजस्थानला या मुद्द्यावरील मागील निर्देशांची दखल घेण्यास सांगितले आहे.

कुसुम सोलार लाभार्थी यादी जाहीर , यादीर आपले नाव पहा..

Leave a Comment

You cannot copy content of this page