Diwali 2023 : प्रदूषणाचा आकडा लक्षात घेता देशात फटाके फोडण्यास बंदी : सुप्रीम कोर्ट

Diwali 2023 : प्रदूषण रोखण्याच्या उद्देशाने एका महत्त्वाच्या स्पष्टीकरणात, सर्वोच्च न्यायालयाने supreme court म्हटले आहे की, फक्त हिरवे फटाके वापरण्यास परवानगी देणारा 2021 चा आदेश केवळ दिल्ली-एनसीआरलाच नाही तर देशभरात लागू होईल. सुनावणी दरम्यान, खंडपीठाने निरीक्षण केले की “आजकाल” मुले फटाके फोडत नाहीत आणि ते प्रौढच करतात आणि पर्यावरणाचे रक्षण करणे हे प्रत्येकाचे कर्तव्य आहे असेही सांगितले.

 अयोध्या राम मंदिर दिव्याने उजळले , 7th दीप महोस्त्रावने बनवला विश्व रेकॉर्ड ..!

Diwali 2023 Rules : 

बेरियम क्षार आणि इतर प्रदूषक रसायने वापरणाऱ्या फटाक्यांच्या वापरावर बंदी घालणाऱ्या आणि सणासुदीच्या काळात वायू आणि ध्वनी प्रदूषणाला आळा घालणाऱ्या न्यायालयाच्या आदेशांचे पालन करण्यासाठी राजस्थान सरकारला निर्देश देण्याची विनंती करणाऱ्या याचिकेवर सुनावणी करताना न्यायमूर्ती एएस बोपण्णा आणि एमएम सुंदरेश यांच्या खंडपीठाने म्हटले की, नवीन नाही. दिशानिर्देश आवश्यक होते. त्यात म्हटले आहे की सर्वोच्च न्यायालयाचे आदेश देशभरात बंधनकारक आहेत आणि राजस्थानला या मुद्द्यावरील मागील निर्देशांची दखल घेण्यास सांगितले आहे.

सौर पम्प लाभार्थी यादी जाहीर , या शेतकर्‍यांना मिळणार मोफत सोलार पम्प 

Leave a Comment

You cannot copy content of this page